ขอความรู้หน่อยคับจะเอาน็อตยึดหน้ากาก2ตัวด้านล่างออกแต่มันไม่ยอมออกคับน็อตกากๆห่าหมุนแปป...

การสนทนาใน 'M-Slaz Club (Thailand)' เริ่มโดย Santirad Saiyakit, 14 มีนาคม 2018

ขอความรู้หน่อยคับจะเอาน็อตยึดหน้ากาก2ตัวด้านล่างออกแต่มันไม่ยอมออกคับน็อตกากๆห่าหมุนแปปเดียวหวานหมดอยากเอาออกเสียช่างมันจะไปเบิกมาใส่ใหม่ขอคำแนะนำทีคับ

1. คือมันเป็นน๊อตพัสดิกครับ ต้องหมึนเบาๆ ถ้าไม่ออกก็เอาไขควงแบนงักตัวที่อยุ่ตรงกลางออกครับรับรองออกชัวร์

2. หมุนแรงมันฟรีครับ 555

3. ผมใช้วิธีไคขวงแบนสอดเข้าด้านข้างงัดออกเลยครับ หรืออะไรที่แบนๆงัดออก

4. ลองใช้ยางแบบนี้รองแล้วหมุนดูคับ

5. ดึงลงมาเลยครับ ออกง่ายกว่าเยอะ

6. น๊อตพลาสติกครับ มันแค่ทำงานเหมือนกิฟล็อกเฉยๆ ออกง่าย

7. ขันโดยไม่ต้องกดแรงเข้า ขันลอย ๆ ขันเบา ๆ มันจะออกมาตามเกลียว

ผมก็เป็นงัดเลยหมุนไม่ยอมออก

แบ่งปันหน้านี้