ขออนุญาตถามพี่ๆหน่อยครับ พ.ร.บ...

การสนทนาใน 'M-Slaz Club (Thailand)' เริ่มโดย Chok Nuengwana, 13 กุมภาพันธ์ 2018

ขออนุญาตถามพี่ๆหน่อยครับ พ.ร.บ หลุดหายพึ่งทำได้ไม่กี่เดือนต้องไปทำไหมหรือมีขั้นตอนอย่างไรบ้างครับ

ก็อปมาจากพันทิปอีกที ขี้เกียจพิพม์

ที่หลุดหายน่าจะเป็นใบภาษีครับ แจ้งความก่อนครับ นำใบแจ้งความไปยื่นที่ร้านที่เราซื้อ (กรณี ผ่อนนะครับ) +สำเนาบัตรประชาชนคุณพ่อ ทางร้านจะให้สำเนาใบแจ้งความกับเราใว้ใช้จนกว่าจะได้ใหม่ ค่าคัดใหม่ ประมาณ500 (แล้วแต่ร้านนะครับ) ทางร้านจะจัดการให้ครับ รอรับทางไปรษณีย์ หรือส่งมาทางร้าน ถ้าส่งมาทางร้าน ร้านจะโทรแจ้งให้เราไปรับ กรณีผมรอประมาณ2อาทิตย์ครับ ทางที่ดี โทรติดต่อร้านที่เราซื้อก่อนครับ

แบ่งปันหน้านี้