ขอโพสต์ตามหารถนะค่ะ #รถหายเมื่อคืนก่อน❗❗ R15 รถนัทเอง. ได้หายไปตอน ตี 1...

การสนทนาใน 'M-Slaz Club (Thailand)' เริ่มโดย นัท น้อย, 14 กุมภาพันธ์ 2018 at 04:47

ขอโพสต์ตามหารถนะค่ะ #รถหายเมื่อคืนก่อน❗❗
    R15 รถนัทเอง. ได้หายไปตอน ตี 1 ได้จอดไว้ที่ข้างตึกที่พัก พอ04.00 ส่องลงมาจากน่าต่างพบว่ารถหายไปแร้ว มีกล้องก้อมัวมาก มากัน 2 คนเป้นผู้ชายขี่มอไซ งัดไปถึง10นาที #ช่วยแชร์ด้วยนะค่ะ นู๋ไม่รู้จะทำไงแร้ว

1. ไม่ได้ล็อค ดิสก์หรอครับ

2. Frame Guest

ลากคอมันมาให้ได้คับ

3. ขอรายละเอียดที่อยู่คะบ

4. มีประกันรถหายใหมครับ. ถ้ามี ก็น่าจะทำเรื่องใว้เลย เค้าก็จะตรวจสอบต่อไป ถ้าหายจริง. เค้าก็จะชดใช้เงินคืนหรือให้คันใหม่
    #พี่ชายบอกมา

5. ทางที่ดีซื้อGPSพกพา
    แค่พันกว่าบาทมาติดไว้ดีกว่าครับ ขยันชาตแบตติดรถไว้ทุกวัน ยอมเปลืองค่าไฟ ดีกว่าต้องมาส่งค่างวดรถฟรีๆโดยที่ไม่ได้ขี่

6. รถม้ด้ป้น้รอกค้าปต้องเจอแนๆค้าปคุน

7. ต้องไปเร่งทางตำรวจครับ

8. ขอให้เจอรถเร็วๆนะครับสู้ๆ

9. MNz Guest

อุตสาห์ล็อคทุกอย่างแล้วแท้ๆเลย มันยังจะเอาไปได้ ขอให้เจอรถนะครับ

10. ล๊อคดิส สีน้ำเงิน อันเล็กๆนั้นหรอ... บางมาก ไม่แน่นำให้ใช้ครับ

11. ต้องใช้แบบนี้ หนา และปลอดภัย

12. แนะนำติดจีพีเอสติดตามครับปลอดภัยชัวร์

13. โพสกลุ่มr15หรือยังครับ เขาจะใด้ช่วยแชร์

14. เพิ่งอแกรถมา มีประกันรถหายไม่ใช้หรอคับ

15. ไม่ต้องกลัวครับออดรถใหม่มีประกันรถหายอยู่นิครับ

16. ทำไมรถเดือนเดียวได้ทะเบียนไวจังครับขนาดเอ็มสแลชยัง2-3เดือนเลยได้ไวมากๆ

17. รูปแรกมีทะเบียน...แล้วรูปที่..2และ3..ไม่เห็นติดแผ่นป้ายทะเบียนเลยอ่ะครับ...งง...ผมอยู่แถวสุขุมวิทโลตัสซอย50พักอยู่สุขุมวิท101/1...จะช่วยดูให้น่ะครับ...

แถมรถรุ่นนี้ดูยากด้วยขับกันเยอะสังเกตยากนอกจากต้องแจ้งความและแจ้งไปยังขนส่งเลขเครื่องและตัวถังต้องวัดดวงเอาครับ...ถ้ามีประกันรถหายแจ้งเคลมศูนย์เลยว่ารถหายเอาใบแจ้งความไปยื่นกับทางตำรวจเดวเขาจะมาพิสูจน์หลักฐานเองครับ......ตามขั้นตอน

แบ่งปันหน้านี้