รีวิว X-Max 300 ยัดหมวกใต้เบาะ ช่องหน้า-หลัง จากหมวกที่มีให้เทส สรุป...

การสนทนาใน 'XMAX Club (Thailand)' เริ่มโดย รุ่งโรจน์ ธรรมนิรมล, 14 กุมภาพันธ์ 2018

รีวิว X-Max 300 ยัดหมวกใต้เบาะ ช่องหน้า-หลัง จากหมวกที่มีให้เทส

สรุป หมวกที่มีให้เทสตามนี้ วางช่องหลังได้ทุกใบ

AGV K-3 ใส่ช่องหน้าไม่ได้ ติดสปอยเลอร์หลัง
    Arai RX7X + sena 30k วางช่องหน้าไม่ได้ น่าจะติดบลูทูธนะ หมวกเปล่าๆน่าจะใส่ได้
    ที่เหลือ วางได้ทั้ง2ช่อง
    LS2 , RIDER , HJC

ใครมียี่ห้ออื่นเพิ่มเติม ช่วยรีวิวให้ด้วยครับ
    ก่อนออกรถไม่ได้เอาหมวกไปลองเลย ที่ร้านไม่มีรถให้ลอง แต่ก็กังวลเหมือนกัน เลยเอามารีวิวให้เพื่อนๆได้ชมกันครับ มีเพิ่มเติมยี่ห้อไหนแบบไหน จัดมาเลยครับ

1. ขอบคุณมากๆเลยสำหรับข้อมูล จะำด้ซื้อหมวกได้ถูกรุ่น

2. ใบหน้าให้หันหน้ากลับหลังเหมือนกันครับลองดูน่าจะใส่ได้ คือให้หันหมวกกลับหลังทั้ง2ใบ

3. ช่องหลัง k3sv Mช่องหน้า arai rx7x M ใส่ได้ครับ

4. Shoei z7 xl หน้าหลัง ได้
    Airoh valor xxl หน้าไม่ได้ หลังได้
    Mt snack carbon xl ไม่ได้หน้าหลัง

5. ใครมี Droid ฝากดูให้หน่อยครับว่าใส่ได้ไหม

6. Shark s600 ใส่ได้ทั้งหน้าและหลังครับ

7. Hjc ได้หน้าหลังเลยจ้า

8. RX7X แล้วใส่ด้านหลังได้มั้ยครับ ถ้าsize L

9. hjc fg17 / hjc cs15 ไซค์L ผมใส่ด้านหน้าไม่ได้ ติดที่ยึดถุงเครื่องมือ

10. Nutt Nara Guest

Bell Bullitt size L ใส่ได้มั้ยครับ

LS2 รุ่นไหนแและไซค์อะไรครับ HJC รุ่นไหนแและไซค์อะไรครับ ที่ใส่ด้านหน้าได้ พอดีสนใจสองตัวนี้ครับ

แบ่งปันหน้านี้