สอบถามผู้รู้หน่อย ตรงทีวงไว้ มันต่างกันยังไง10w40เหมือนกัน

การสนทนาใน 'PCX Club (Thailand)' เริ่มโดย ตัวลาย แล้วไง, 28 กุมภาพันธ์ 2018

สอบถามผู้รู้หน่อย ตรงทีวงไว้ มันต่างกันยังไง10w40เหมือนกัน

1. ชื่อรุ่นของน้ำมันเครื่อง

2. แล้วมีไร แตกต่างไม่คับ อยากรู้

3. น้ำเงินรถใหม่ แดงรถเก่า ครับ

4. เบอร์เดียวกันใช่ได้คับ

5. อ่านตรงภาษาไทยที่อยู่ใต้ที่ จขกทวงไว้อะครับมันบอกไว้อยู่

เท่าที่ดูหน้าจะเป็นสารประกอบของตัวน้ำมันแหละครับ เพราะมันเหมาะก็รถใช้แก็สทั้งคู่ ถ้าอยากรู้ลึกๆเลย พี่ต้องไปสอบถามตัวแทนจำหน่ายของ valvoline เลยครับ ชัวร์ กึ่งสังเคราะห์เหมือนกันเลย รถใช้แก๊ส น้ำมันเครื่องไม่ค่อยดำหรอกครับ

แบ่งปันหน้านี้