สอบถามหน่อยครับ ท่อเดิมของพี่ๆเพื่อนๆ เป็นรูแบบผมไหมครับ พึ่งสังเกตเห็น

การสนทนาใน 'M-Slaz Club (Thailand)' เริ่มโดย ธีรพล ภู่ทอง, 13 กุมภาพันธ์ 2018

สอบถามหน่อยครับ ท่อเดิมของพี่ๆเพื่อนๆ เป็นรูแบบผมไหมครับ พึ่งสังเกตเห็น

1. มีทุกคันอีกเสียง4จังหวะไม่เหมือน2จังหวะ

2. น่าจะเปนรูระบายน้ำเวลาน้ำเข้าน่ะครับกันน้ำเข้าเครื่องหรือเวลาขับให้มันระเหยออกเวลาเจอความร้อน...ผมคิดว่าน่ะ...ถ้าดูจากแนววางท่อ...จากปลายเวลาน้ำเข้ามันจะลงไปที่รูพอดี..

3. เปนรูระบายไอน้ำตอนเครื่องเยง

4. โอเคครับ ผมจะได้สบายใจ

5. มีทุกคันครับเป็นรูระบายไอน้ำเวลาตอนเครื่องเย็นครับเพราะรถมีหม้อน้ำระบายความร้อนก้อจะมีไอน้ำอยู่บ้างเวลาเครื่องเย็นพอเราสตาร์ชเครื่องน้ำที่ค้างอยู่ที่ท่อก้อจะระบายออกทางรูนี่ล่ะครับ

6. เปนทุกคันครับพี่ ผมเคยสงสัยแต่ศูนย์บอกว่าทุกคัน

7. เป็นรูระบายนำ้คับ เวลาสตาร์เครื่องตอนเช้าๆสังเกตุดูจะมีนำ้หยดหรือพนออกมาครับ

คุณได้ของแท้คับ. ยินดีด้วย

แบ่งปันหน้านี้