ใครใช้ตัวนี้บ้างคับดีมั้ย

การสนทนาใน 'PCX Club (Thailand)' เริ่มโดย Te Mo, 27 กุมภาพันธ์ 2018

1. Te Mo Guest

ใครใช้ตัวนี้บ้างคับดีมั้ย

2. สีขาวอะ เงาแต่สีดำแปลกๆเคยลองละ

3. ดีครับแต่ผมยังใช่ไม่ค่อยเป็นปล่อยแห้งเกิน ตอนเช็ดปวดแขนเลยครับ

4. ได้เฉพาะชุดเฟรม. คอนโซลทาแร้วด้านเสียเรยนะครับ

5. ผมใช้ยุ่ก้อดีคับเงาดี

6. กำเงินอีกนิด ไปซื้อ แอมเวดีกว่าครับ จบด้วย ตัวนี้เเต่คราบเเป้ง อิอิ

7. ใช้ตัวนี้คับ ใช้ได้ทั้งคัน

8. ผสมน้ำเช็ดเปียก 1-2 ฝา รถยนต์ก็ใช้อยู่

9. แอมเวใช้มาจนรถ6ปีละแม่งยังไม่หมดเลยขวดเดียว

10. ระวังสีไปไวครับ มันไว้ใช้ขัดสีครับ ใช้บ่อยไม่ดีครับ

11. Scots Max Guest

ใช่มันใว้ขัดสีนะ สีขาวโอเค แต่สีอื่นไม่แนะนำ

12. ให้ผสมน้ำคับอย่าใช้เพียวๆ

13. อย่าใช้กับชุดดำน้ะครับสีจะซีดๆ

14. ผสมน้ำเช็ดครับดีกว่าทาดิบ ๆ

15. สีขาวควรใช้สีอื่นไม่แนะนำครับ เพราะถ้าใช้กับสีอื่นระยะเวลานานๆ สีจะค่อยๆอ่อนลงครับ ไม่ถึงกับซีดแต่ดูออกว่าสีรถเราค่อยๆอ่อนลง ผมโดนมากับตัวแล้วครับ ใช้กับรถยนต์

16. ตัวนี้ใช้ผสมน้ำแล้วผ้าชุบบิดหมาด เช็ดคราบน้ำคราบต่างๆ ออกดีแห้งเร็ว ส่วนเคลือบเงาก็อีกทีแล้วแต่จะเลือกใช้ตัวไหนคับ

17. ใช้มากไม่ดี แลคเกอร์ที่เคลือบจะบางใว ส่วนมากใช้ลบลอยขนแมว

18. วนทิ้งไว้ จนแห้งแป้ง เช็ดเก็บ เงาวิ้งๆ ครับ

19. ใช้ดีครับสำหรับรถสีขาวนะ ต้องผสมน้ำด้วย

20. ถ้าไม่ใช่รถสีขาวไม่ดีครับ

21. ขอแบ่งใส่กระบุกน้อยๆได้ไหมครับ

22. BU Guest

กำหำ. ผมใช้ไปละเมื่อวาน สดๆเรยไม่มีผสมน้ำ วนๆทิ้งไว้ จนแห้งละใช้ผ้าเชดออก

แบ่งปันหน้านี้