เขารุ่มอารัยกันอะ 5555+...

การสนทนาใน 'Aerox Club (Thailand)' เริ่มโดย สัตยา พุทธชัย, 19 กรกฎาคม 2017

เขารุ่มอารัยกันอะ 5555+ เริ่มแรกจะไม่รับเครมให้ผมบอกว่าจะเครมได้คือโช๊คต้องเสียเท่านั้น พูดไปพูดมาถึงยอมทำให้ Yamaha #หนองจอก#

1. เป็นอะไรคับ ข้างหน้าหรื่อหลังคับ

2. ข้างหน้าคับอัดน้ำมันไหม ดีกว่าเดิมเยอะ

3. ดูเหมือนว่าทางโรงงานจะอัดน้ำมันมาไม่เท่ากันด้วยนะคับเลยเป็นสาเหตุให้รถส่ายเวลาขี่เร็วๆๆ

4. เติมใหม่ขณะเท่าไรคับ

5. ขอบคุณคับ

6. Aon Vipusit

Aon Vipusit Guest

แล้วโช็คหลังที่นิ่มเกิน เวลามีคนซ้อนมักจะดัง เค้าจะเครมให้ไหมครับ

7. Krissada Bas

Krissada Bas Guest

เคลมยุ่งยากรึเปล่าคับ

8. ออกมาจากศูนย์นี้หรือป่าว ของผมออกจากร้านตัวแทน แต่เอาไปเข้าศูนย์ ศูนย์ไม่รับเคลม ไล่ให้ไปที่ร้านที่ออกรถมา

9. ผมเจอร้านหนึ่ง จะไปเคลมโช๊คหน้า วันแรกไปทางศูนย์เค้าไม่ทำ ถ้าทำคือต้องจ่ายตัง
    และไม่มีคำสั่งจากyamaha
    ให้ดำเนินการเคลมเซ็ทโช๊คหน้า
    ผมเลยไปคุยกับเพจ
    Yamaha เค้าบอกว่าจะประสานให้ รอมา1 อาทิตย์
    คำตอบที่ได้คือ เป็นการเข้า
    ใจผิด ทางร้านไม่เคยปฏิเสธลูกค้า เข้าใจผิดยังไงหว่า ก้พูดเองแต่แรกว่าไม่ทำ
    กว่าจะได้ทำ รอเป็นอาทิตย์
    พูด ตรงๆศูนย์บริการที่ไปมาห่วยแตกมาก

10. ผมไปถามตอนแรก ช่างบอกแก้ไม่ได้ หนองจอกนี่แหล่ะ

11. ข้างหลังก็ออนนะตัว อา ผมว่าช้อนสองลงหลุมนี้กระแทกเลยละ

ไปติดต่อยังไงครับ ของผมก็ออกจาก หนองจอก เหมือนกัน ว่าจะไปทำโช็คหน้าด้วย ต้องไปบอกเค้ายังไงครับ

แบ่งปันหน้านี้