#คำเตือน อย่าบิดคันเร่งสุดคันเร่งเพื่อจะดูว่าชามหน้าสายพานขึ้นสุดหรือป่าว...

การสนทนาใน 'Aerox Club (Thailand)' เริ่มโดย โรงกลึงช่างเต้ ชลบุรี, 19 กรกฎาคม 2017

#คำเตือน อย่าบิดคันเร่งสุดคันเร่งเพื่อจะดูว่าชามหน้าสายพานขึ้นสุดหรือป่าว โดยไม่มีฝาครอบสายพาน อันตรายมาก คลัทช์หลังจะเบี้ยวและอาจแตกได้. ดูชามคลัทช์หลังให้ดีๆ จะมีเหล็กครอบไว้กันเวลาคลัทช์แตกร้าว จะมีเหล็กนี้ยึดไว้ เหล็กตอนขาดออกจากกันคมมาก #อ่านดูครับถ้าคิดว่าเป็นประโยชน์ ถ้าไม่เชื่อก็ทำกันต่อไป ถ้าคิดว่าข้อความนี้มีประโยชน์ช่วยกันแชร์หน่อยนะครับ ผมจะไปเตือนเพื่อนๆทุกคนคงไม่ได้

1. คำเตือน❗️

2. ถามโง่ๆคับ
    วิธีเช็คว่าสายพานสุดไหมมีกี่วิธีคับ

3. ดีนะผมไม่ได้บิดเองพี่บิดให้ 5555 ไม่นอนอีกนะ

4. จะจำแล้วจะไม่ทำแบบเดิมอีกเคยทำตอนใช่มีโอเบี้ยวเลย

แค่ตะก่อน แผ่น cd-rom ระเบิด คาคอมยังสยองไม่หายเลยคับ

แบ่งปันหน้านี้