รบกวนถามเพื่อนๆหน่อย มีคราบไอน้ำมันแถวเสื้อสูบ จะเป็นอะไรไหมคับ

การสนทนาใน 'Aerox Club (Thailand)' เริ่มโดย Samart Wongsomboon, 20 กรกฎาคม 2017

รบกวนถามเพื่อนๆหน่อย มีคราบไอน้ำมันแถวเสื้อสูบ จะเป็นอะไรไหมคับ

1. ถ้าเอาน้ำล้างออกได้ก็แปลว่าไม่ใช่คราบน้ำมันเครื่องครับ อาจเป็นคราบเขม่าจากการเผาใหม้รั่วจากประเก็นนิดหน่อยรถบิ๊กไบค์ผมก็เป็น

ตอนแรกของผมก็เป็นแบบนี้แหละครับแต่พอล้างออกแล้วก็ไม่เป็นอีกเลยสงใสคราบตอนเขาประกอบเครื่องมั่งครับ

แบ่งปันหน้านี้