#สอบถามหน่อยครับ 1.ปกติรถผมตอนออกมาแรกๆ รอบอยุ่ที่5000 จะวิ่งได้อยุ่ที่ประมาน60...

การสนทนาใน 'Aerox Club (Thailand)' เริ่มโดย ท่าน' เซ่อ, 19 กรกฎาคม 2017

#สอบถามหน่อยครับ
    1.ปกติรถผมตอนออกมาแรกๆ
    รอบอยุ่ที่5000 จะวิ่งได้อยุ่ที่ประมาน60

ตอนนี้รถใช่งานมาแล้ว 9000กิโลเมตร

รอบอยุ่ที่5000 เหมือนกันแต่วิ่งได้แค่57
    #อยากทราบว่าทำไมความเรวมันลดลง???
    (รถเดิมๆ)

2.และเวลาตอนสตาสรถครั้งแรกของวันมันจะสั่นๆหน่อยครับเวลาเร่ง???

1. Bell Aerox

Bell Aerox Guest

หน้ายางหาย รอบวงไม่เหมือนเดิม
    หายไป 1มิล ก็เท่ากับล้อหมุนครบวง1รอบ หายไปเป็นสองสามเซ็น
    ล้อหน้าไม่ค่อยสึก ล้อหลังเข้าไป2มิล มันก็หายไปบานแล้วครับ

ทำความสะอาดชุดข้างครับถึงช่วยได้ไม่มากแต่ก็ดีขึ้นครับ

แบ่งปันหน้านี้