หม้อน้ำนี่ต้องเติมอะไรมั้ยครับพอดีจะเดินทางไกล?

การสนทนาใน 'Aerox Club (Thailand)' เริ่มโดย Sudkhet Chareephan, 19 กรกฎาคม 2017

หม้อน้ำนี่ต้องเติมอะไรมั้ยครับพอดีจะเดินทางไกล?

1. ตรวจดูระดับครับว่าขาดรึป่าว ปกติเค้าเติมน้ำยาหล่อเย็นมาอยู่แล้ว

2. มันจะมีที่เติมตรงที่เหยียบทางขวาด้วยนะ ลองเช็คดูด้วยต้องเติมไหม

3. NiPhit Phon

NiPhit Phon Guest

ไม่ได้ผ่าเครื่องมา รถเดิมๆไม่ต้องไปยุ่งกับมัน

4. ดูตรงหม้อพักพอครับเช็คไว้ไม่ให้ขาดก้สบายห่ยห่วง

15000-20000ค่อยไปสนใจมันครับระยะเปลี่ยนจริงๆของcoolant ถ้าไม่ล้มหม้อแตกมาก่อน

แบ่งปันหน้านี้