จงตอบคำถามต่อไปนี้ #15คะแนน ยางรั่ว ไปปะสตรีมมา จะถามว่า 1.มันจะทนไหมในระยะยาว...

การสนทนาใน 'Aerox Club (Thailand)' เริ่มโดย Natthapon Thongdee, 19 กรกฎาคม 2017

จงตอบคำถามต่อไปนี้ #15คะแนน ยางรั่ว ไปปะสตรีมมา จะถามว่า
    1.มันจะทนไหมในระยะยาว
    2.มีโอกาศรั่วอีกไหม
    3.ความเร็วที่ใช้ 70-80 มีผลอย่างไรบ้าง

1. 1.ไม่รั่ว
    2.ไม่เป็นอีก
    3.ไม่เป็นผล

2. ปะสตีม1.ทนนานกว่าแทงไหมไม่ทำให้รูที่ปะขยายขนาดเหมือนแทงไหม
    2.มีโอกาสรั่วได้อีกถ้าปะไม่ดีความร้อนไม่ถึง ถ้าปะดีก็ยาวนานมากกว่าแทงไหม
    ความเร็ว70-80ถ้าปะดียางไม่บวมหรือผิดรูปจากความร้อนตอนปะซัดหมดปลอกก็เหมือนปกติ

3. 1.ทนครับ
    2.มีถ้ามีอะไรทิ่มทะลุแผลเก่า
    3.ไม่มีผลอะไรกับการใช้ความเร็ว

4. Max Makatong

Max Makatong Guest

1.ทนโคตะระทนคันเก่าสตรีมมา4ปีล่ะยังไม่รั่ว
    2.ก้มันยังไมเคยรั่ว55
    3.คันเก่าวิ่งเกิน90ตลอดจนยางจะหมดอายุมันล่ะ

5. P Ba Ba

P Ba Ba Guest

ส่งกระดาษเปล่าครับจะมาลอกเพื่อนเผื่อเป็นมั่งจะได้ตัดสินใจถูก

6. สตรีมครับ ดีสุดรถคันเก่าผมเหยียบตะปูมาเลยเอาไปแทงไหม ใช้ไปนานๆลมมันดันไหมออกมา ดีนะที่เป็นช่วงที่มีร้านปะยาง เลยไม่ต้องเข็นไกล สตรีมแล้วใช้จนยางหมด ก็ยังไม่รั่ว และก็ไม่ส่งผลกับความเร็ว บิด120-140ก็ปกติเหมือนไม่มีอะไรครับ

7. สตรีม เย็นดี กว่าแทงไหม
    ที่ช่างส่วนใหญ่แทงไหมเพราะมันง่ายคับ ห้าสติมร้อมยางจะบวม

ของผมตอนไปทริบเชียงใหม่ใช้ CB500X ยางรั่วแทงหนอนก็ไม่หายต้อง สตรีมเย็น ตอนนั้นยางใช้มาแล้วประมาณ 12000 โล ตอนนี้ 34000 ก็ยังใช้เส้นเดิมอยู่ไม่มีซึมครับ แต่ตอนนี้มันเริ่มเสียรูปละ 55 ไ้ดเวลาเปลี่ยนตามอายุละ สรุปกคือผมว่าสตรีมเย็น OK นะครับ

แบ่งปันหน้านี้