ไม่อยากจะเชื่อเลยว่าวัวจะคอแข็งขนาดนี้ขี่รถผ่านวัวหรือควายข้างทางโปรดระวังนะครับถึงตายไ...

การสนทนาใน 'Aerox Club (Thailand)' เริ่มโดย Tavitorn Tansiri, 17 กรกฎาคม 2017

ไม่อยากจะเชื่อเลยว่าวัวจะคอแข็งขนาดนี้ขี่รถผ่านวัวหรือควายข้างทางโปรดระวังนะครับถึงตายได้เลยนะครับ!!!!

1. น้ำหนักวัวตัวนึงบางตัวหนักกว่าบิ๊กไบค์ตัวพัน โดนมันชนทีเรากระเด็นแน่นอน

2. มันเคืองอะไรคันนี้ หรือมันเคืองตั้งแต่คันแรกแล้ว พอคันนี้ตามมาเลยจัดเต็มเลย

3. IMor Netcafe

IMor Netcafe Guest

ต้องโทษที่ตัวดำครับ ดันไปเขี่ยก้น เลยมีพุ่ง กรรมเลยพุ่งไปตกที่ จยย.

4. บุ๊นๆๆๆๆๆๆวัวมันชน 5555555555+

5. เจอแรงบวกเข้าไป

6. Cobarn Kung

Cobarn Kung Guest

7. เมื่อก่อนบ้านอยู่มวกเหล็ก ที่เลี้ยงวัวเยอะๆ
    เคยมีวัววิ่งชนรถยนต์ คือแบบว่า ยุบเยอะมาก ชนเข้าประตูคนขับ

8. ตัวใหญ่ขนาดนี้ ไม่แข็งได้ไง

9. Jay Mapa

Jay Mapa Guest

parakang bumanga sa Pader

10. เลี้ยงแล้วปล่อยแบบนี้ ต้องตบกะบาลเจ้าของนะเนี้ย เดือดร้อนชาวบ้าน

11. ...ถ้าเป็นที่ไทย วัวตัวนี้จะไม่มีเจ้าของโดยทันที ใครไปตามต่างจังหวัดเจอเชือกวัวนี้ระวังไว้ดีๆน่ะครับ บทมันจะเดินอยู่ๆมันก็เดินส่งๆ เชือกวัว หมา ทราย แถวบ้านผมนี้ต้องระวัง3สิ่งนี้

12. หัวฟาดจยเด้งขึ้นมาเลย ไม่รู้เป็นไงมั่ง

13. วัวตัวนึงโตเต็มที่ได้ 300กว่าโลเลยนะครับ....

ผมว่าคนขี่อึดกว่าวัวอีกน่ะ..ลุกขึ้นมาได้เฉยๆ ..วัวคงรำคาญเสียงมอไซด์อ่ะครับ

แบ่งปันหน้านี้