สอบถามหน่อยครับถ้าผมเปลี่ยนเม็ดเบา3เม็ดที่เหลือเดิมแต่ไม่ได้ขูดร่องชามกับปรับองศาจะมีผล...

การสนทนาใน 'NMAX Club (Thailand)' เริ่มโดย Eak Wanlop, 6 พฤศจิกายน 2017

1. Eak Wanlop

Eak Wanlop Guest

สอบถามหน่อยครับถ้าผมเปลี่ยนเม็ดเบา3เม็ดที่เหลือเดิมแต่ไม่ได้ขูดร่องชามกับปรับองศาจะมีผลอะไรไหมครับ

2. ต้นดีขึ้น ผลเสียไม่มี

3. เม็ดเบา3เม็ดเดิม3

4. ใส่อยู่คับ 8 8 8/13 13 13

5. TK Oathzilla

TK Oathzilla Guest

ผมลองลดน้ำหนักเม็ดเป็น 11-13 กับชามเดิมแล้วไม่ค่อยรู้สึกต่างครับ
    ภายหลังใส่ชามแต่งปรับองศาหน้าชาม รู้สึกเลยว่าไต่ความเร็วได้ดีขึ้นครับ

ถ้าขูดปลายร่องเม็ด ก็ทำให้เพิ่มความเร็วปลายอีกนิดครับ แต่เม็ดก็ต้องหนักพอไปเหวี่ยงชามให้บีบสายพานขึ้นจนสุดนะครับ

ผมเดิมๆได้แค่110เองอ่ะครับ

แบ่งปันหน้านี้