พี่ๆใครเคยมีประสบการณ์ใบขับขี่หายมังคับต้องทำยังไงดีคับขอความรู้หน่อยคับ.

การสนทนาใน 'NMAX Club (Thailand)' เริ่มโดย กมลเทพ ตองตาสี., 6 พฤศจิกายน 2017

พี่ๆใครเคยมีประสบการณ์ใบขับขี่หายมังคับต้องทำยังไงดีคับขอความรู้หน่อยคับ.

1. แจ้งความ และทำใหม่ครับ

2. ผมอยากรู้ว่าทำใหม่ต้องสอบใหม่ทุกอย่างหรือไปถ่ายรูปทำใหม่อย่างเดียวคับพี่

3. WP Oat

WP Oat Guest

ไปที่ขนส่งเลยครับ แจ้งลงคำชี้แจงว่าหาย แล้วจ่ายเงิน ถ่ายรูปใหม่ครับ

4. ไปขนส่ง เขียนใบคำร้อง จ่ายเงิน รับใบเสร็จ แล้วรอถ่ายรูป รับบัตร กลับบ้านจบ ประมาน 255 สมารการ์ด

5. ไม่ต้องแจ้งความครับ ไปขนส่งตรงที่เคยไปทำใบขับขี่ละบอกใบขับขี่หาย แค่นั้นครับ จนท.จะเอาใบมาให้กรอกละไปถ่ายใหม่

แบ่งปันหน้านี้