ถ้าเรามีเหตุจะไม่ได้ใช้รถสัก 4 เดือน เราควรเก็บรถยังไงดี เพื่อนๆเคยมีใครทำบ้างครับ

การสนทนาใน 'NMAX Club (Thailand)' เริ่มโดย Nutthawat Boworn Rungsatianthorn, 6 พฤศจิกายน 2017

ถ้าเรามีเหตุจะไม่ได้ใช้รถสัก 4 เดือน เราควรเก็บรถยังไงดี เพื่อนๆเคยมีใครทำบ้างครับ

1. ถอดขั้วแบตก่อนครับอันดับแรก

2. TK Oathzilla

TK Oathzilla Guest

ขึ้นขาตั้งคู่ให้ล้อหลังลอย
    หาของมารองอกไก่ให้ล้อหน้าลอย
    ถอดขั้วแบตออก
    หาผ้าคลุมรถดี ๆ คลุมไว้ครับ

3. อีกอย่างเติมน้ำมันให้เต็มถังด้วยครับ

4. ถ้ารถคาบูนี่ เรียบร้อยเลย

5. ให้คนที่บ้านสตาร์ทให้ทึกวันครับ

⬆️⬆️⬆️ตามนั้นครับ ถั่วต้มที่สวดดด ⬆️⬆️⬆️

แบ่งปันหน้านี้