วิ่งมา 1 เดือนกับพันโลแรกไปถึง ช่างที่0เปลี่ยนตัวนี้ให้ ผมถามตัวนี้กึ่งหรือสังเคราะห์...

การสนทนาใน 'NMAX Club (Thailand)' เริ่มโดย Prawes Wongmahajrim, 6 พฤศจิกายน 2017

วิ่งมา 1 เดือนกับพันโลแรกไปถึง ช่างที่0เปลี่ยนตัวนี้ให้ ผมถามตัวนี้กึ่งหรือสังเคราะห์ 100 ช่างบอกกกื่งถามว่าทำไมไม่ใส่สังเคราะห์ 100 กระป๋องเทาตอบไม่รู้ ช่างก็ไม่ถามหรือแนะนำหรือเราไม่บอก

1. ช่างไม่ค่อยอยากเติมให้ครับ ง่ายๆครับไม่ตรงกับรถเกียกับออโต้ เพื่อมีปัญหาช่างคนที่ทำจะต้องรับผิดชอบ

2. ถ้าเข้าศูนย์เกินพันโลแรกเป็นได้มั้ยครับ พอดียังไม่ว่าง

3. ก็ทำไมไม่บอกว่าเติมตัวสังเคราะห์ 100 ตั้งแต่ทีแรกล่ะครับ ถ้าคุณไม่บอกช่างแล้วเค้าจะรู้มั๊ย

4. ที่เขาไม่แนะนำเป็นเพราะว่าสังเคราะห์100เป็นน้ำมันเครื่องรถเกียร์นะแต่ถ้าอยากใช้ต้องแจ้งนะครับ

5. เติมนะเติมได้แต่ถ้าพัง คนที่เติมคือช่างรับผิดชอบ แต่มันก้ไม่พังหรอกแค่ระวังป้องกันตัวเอง

6. TK Oathzilla

TK Oathzilla Guest

อย่าไปซีเรียสครับ ใช้สักหน่อยค่อยไปถ่ายออกข้างนอก เลือกยี่ห้อดี ๆ ที่สังเคราะห์ 100% ก็ได้ครับ

7. อย่าคาดหวังอะไรกับช่างศูนย์

8. ใช่ครับเขาทำตามหน้าที่ของศูนย์

9. ผมก็เปน ผมจะเอาตัวรอสซี่ ก็ไม่ยอมเปลี่ยนให้ บอกใช้ได้แค่ตัวนี้

10. ครั้งแรกผมก็เหมือนกันเลย ตัวนี้เลย แล้วก็ถ่ายออกเปลี่ยนเอง เอาสังเคราะห์ 100 มาใส่ รู้สึกต่างมากๆ ลื่นขึ้นเยอะ ส่วนยี่ห้อ แล้วแต่ชอบครับ

ผมก้อใช้ตัวนี้ยุนะคับ

แบ่งปันหน้านี้