ขอคำแนะนำวิธีดูแลรักษาแบบง่ายๆหน่อยครับ

การสนทนาใน 'M-Slaz Club (Thailand)' เริ่มโดย Panupong Pitak, 15 กุมภาพันธ์ 2018

1. ขอคำแนะนำวิธีดูแลรักษาแบบง่ายๆหน่อยครับ

2. ฉีดสเปย์ หล่อลื่น อยู่ตลอด ล้างบ้างเดือนละ ครั้ง 2 ครั้ง ครับ แต่ผมไม่ค่อยชอบล้างขี้เกียจ ปล่อยมันดำๆ ครับ โซ่ดำ ดีกว่าสนิมขึ้น

3. โซแน๊คฉีดล้างก่อนเอาแปรงสีฟันเก่าขัดแล้วผ้าเช็ดออกตามด้วยจาระบีจาวเคลือบ

4. ผมล้างรถไม่ใช้แชมพูทุกยี่ห้อใช้แค่น้ำเปล่ากับcar wax ..ผสมน้ำให้เข้ากันแล้วใช้ผ้าชุบน้ำล้างเอาครับแล้วใช้น้ำฉีดทั้งคันเสดแล้วใช้ผ้าเช็ดให้แห้งอีกผืนไว้เช็ดโซ่...แค่นี้รถดูใหม่เหมือนเดิมตลอดเวลาแล้วครับ.....แค่นี้เองเพราะคาร์แว็กจะช่วยรักษาส่วนที่เป็นหนังเช่นเบาะและยางสีดำตลอดถึงจะตากแดดก็ไร้ปันหามันจะเคลือบทุกชิ้นส่วนของรถให้เงางามและไม่มีสนิมด้วยครับ.....ลองดูสิครับ

5. เนี่ยครับผมล้างไป2รอบแล้วคันเก่าผมก็ใช้ล้างแบบนี้

6. พยายามอย่าใช้วัสดุที่แข็งหรือมีใยมาใช้ในการล้างรถจะดีมากใช้ผ้าสะอาดๆล้างดีกว่าผืนพอดีมือแยกไว้เช็ดโซ่ผืนหนึ่งให้แห้งผืนที่ล้างรถเวลาเช็ดก็มาบีบเอาแล้วเช็ดซ้ำมันจะเคลือบเราไปอีกชั้นหนึ่งครับและจะเงางามด้วย

7. โซล่า+น้ำมันเครื่อง อันนี้ง่ายสุดนะ

8. Loog Ped

Loog Ped Guest

ใส่ขวดฉีดแล้วล้างออก ขาวเหมือนใหม่

แบ่งปันหน้านี้