300...หมดปลอกเสื้อเปิด....เจอSonicสวนหายเห็นแค่ไฟท้าย...รู้สึกยังไงครับ

การสนทนาใน 'XMAX Club (Thailand)' เริ่มโดย Chalermpol Choosai, 15 กุมภาพันธ์ 2018

1. 300...หมดปลอกเสื้อเปิด....เจอSonicสวนหายเห็นแค่ไฟท้าย...รู้สึกยังไงครับ

2. Sonic 300 ป่าวคับ ผมเคยโดนมาแล้ว ตอนขี่ kr 555

3. ลองแช่ดูซัก 10-20 โลเดี๋ยวก็รู้กัน ลูกใครจะไป

4. ผมนี่โดนสวนตั้งแต่ เวฟล่ะครับ 5555

5. เค้ามีธุระด่วนไง..รีบๆขอแซงก่อน อิอิ

6. Bank Non

Bank Non Guest

แค่เจอpcxผมยังเหนื่อย

7. Rasta JomZa

Rasta JomZa Guest

Xmax เดิมๆ ผมว่าไม่ใช่รถที่แรงมากนะ อัตราเร่งดีสำหรับใช้งานทั่วไป แต่ถ้าจะไว้ดัน ไว้ดูด ผมว่าหนีพวก PCX Wave หรือแม่กระทั้ง super club ที่ทำมายากครับ ถ้าพวกนั่นเดิมๆเราทิ้งแน่นอน แต่ถ้าเค้าทำมาเรามีเหว๋อแน่นอน เพราะงั้น อยากซิ่งต้องเริ่มต้นที่ชุดข้างก่อนเลย แล้วอย่างอื่นจะตามมา 555 แต่ คหสต. xmax เหมาะเอาไว้ขี่หล่อๆมากกว่านะครับ

จะซิ่งจะแรงยังไงก็ Safety first นะครับผม

8. ลองชวนมาขี่ออกต่างจังหวัดสัก300โลดูรู้เรื่อง

9. เอาแบบขี่เท่ๆ นิ่มๆ ดีกว่าคับ

10. Pok Sattahip

Pok Sattahip Guest

11. เฉยๆ รถประเภทนี้เขาเอาไว้ขี่เดินทางสบายๆ รูปทรงและประเภทของรถไม่ได้มีไว้ทำความเร็วสูง อยากเร็วต้องทรงสปอร์ตครับ

12. เช้าๆนี่เจอได้หมดทุกรุ่นฮะ
    ไม่สู้รุ่นเดียวคือ KR พี่แกเปิดทีหายเบย

13. ถ้าเจอโซนิคหัวcbr ก็เอาอยู่ยากครับ ถึง cc เค้าจะน้อยกว่า แต่ด้วยน้ำหนักตัวรถ รูปทรงรถ ยังไงรถเล็กเครื่องแรงก็ได้เปรียบครับ

14. รีบก็ให้เขาไปก่อนครับ อย่าไปซีเรียส 555

15. เดวก็ชินครับ ยังเหลือเวฟอิกนะครับที่แรง555

16. อยากแรงก็จัดตัว 1000 cc. เลยคับ จะได้จบ

17. เป็นเรื่ิงปรกติครับ อย่านึกว่าcc สูงจะชนะเสมอไป มันขึ้รอยู่กับองค์ประกอบหลายอย่างงับ ^^

ถ้าระยะสั้น รถเล็กได้เปรียบ ถ้าระยะยาวๆ10-50โลแบบแช่ 130 รถที่เครื่องใหญ่ขึ้นมาก็ได้เปรียบ

18. ไม่รุ้สึกอะไร ตัวพันก็โดนพวกนี้สวนได้ ถ้าทำมา แต่มันอยู่ที่ยืนพื้นความเร็วขนาดนั้นได้นานเท่าไหร่ พวกนี้ได้แค่ไม่นานหรอก เดี๋ยวเครื่องพัง

19. ผมเคยเจอแล้ว เห็นเค้า 150 เลยอยากแกล้งตอนออกไฟแดง กินไม่ได้ จะโดนด้วย ดีรถติดช่วยไว้ xmax ผมเดิมๆ ผมนี่ งงเลย ต่อไปเห็น sonic ไม่ค่อยยุ่งและ 555

20. ปล. ผมโดนเวปซ้อนสองแถมยกล้อแซงงะ

21. ไล่r15มาเเล้วคับเเทบไม่ทันรันอินอยู่

22. เพื่อนโดนโซนิกแดกมาหรอเพื่อน 555555

23. ถนนโล่งๆ ขับไล่ตามเล่นๆ ได้ครับ...รถที่ทำเครื่องมาแช่นานไม่ได้ ส่วนใหญ่ผมไล่เล่นๆ สักพัก เด่วเขาก้อจะผ่อนไปเอง..แช่นานเด่วสูบติด

24. ท้ามันบิดเเช่ยาวๆสิครับ55

25. ไล่ข้างมาครับ x-max สู้ได้สบายๆ

26. โซนิค ไม่แปลกหลอกครับ แว๊นในตำนานเลยนะครับ

27. หมูๆครับเจอxทำเม็ดทำจานก็จบ

แบ่งปันหน้านี้